class 9a
chào mừng bạn đến với con người 9a...nếu bạn chưa có tài khoản hãy đăng kí nào trong quá trình đăng kí nếu chưa có email mời bạn nhập là khanhduyfc1@gmail.com bạn đã có tài khoản thì mời bạn đăng nhập vào diễn đàn
class 9a
chào mừng bạn đến với con người 9a...nếu bạn chưa có tài khoản hãy đăng kí nào trong quá trình đăng kí nếu chưa có email mời bạn nhập là khanhduyfc1@gmail.com bạn đã có tài khoản thì mời bạn đăng nhập vào diễn đàn
class 9a
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

diễn đàn học sinh class 9a THCS núi Đối xin kính chào quý khách

Trang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tớ thích cậu vì những điều đơn giản

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
ricky.lonely
Thành viên Pro
Thành viên Pro
ricky.lonely

Tớ thích cậu vì những điều đơn giản Empty
Bài gửiTiêu đề: Tớ thích cậu vì những điều đơn giản   Tớ thích cậu vì những điều đơn giản I_icon_minitimeSun Nov 28, 2010 4:51 pm

Tớ thích cậu vì những điều đơn giản 1290793953926887854_574_0
Nếu như cậu hỏi tại sao tớ lại yêu cậu giữa bao người chứ không phải là một ai đó khác hoàn hảo hơn...

Chắc chắn tớ sẽ kêu cậu ngốc, sẽ bật ra cười hí hí, hay đơn giản là thì thầm bên cậu tất cả những lý do sau.

Vì cậu luôn chào tớ bằng nụ cười tươi nhất mỗi sáng, để tớ có buồn ngủ đến thế nào, nhìn đôi mắt sáng và nụ cười vô tư cũng giật mình bừng tỉnh.

Vì cậu luôn nhắn cho tớ một tin ngọt lịm trước giờ đi ngủ, để đôi khi tớ rơi vào trạng thái…lửng lơ nằm thao thức đến tận nửa đêm.

Vì cậu luôn tìm thấy tớ trong một đám đông những cô nàng tóc cột vểnh, để tớ yên tâm là chắc chắn tụi mình khộng bao giờ lạc nhau.

img]http://img1-photo.apps.zing.vn/upload/original/2010/10/27/20/36/12881865781053921803_574_574.jpg[/img]

Vì cậu chẳng bao giờ giận tớ lâu dẫu cho đó là lỗi lầm tồi tệ của tớ, để tớ biết rằng mình luôn được thứ tha và dặn lòng đừng làm cậu buồn như thế nữa.

Vì cậu luôn lắng nghe chăm chú những gì tớ đang nói, để tớ thấy mình được sẻ chia rất nhiều dù cậu có nói ra điều gì đâu.

Vì cậu luôn mở sáng nick cho riêng mình tớ dẫu đang ở trạng thái invisible, để tớ an tâm rằng cậu…vẫn đang còn đấy chẳng đi đâu.
Tớ thích cậu vì những điều đơn giản F_185126

Vì cậu luôn nắm tay tớ khi đi dạo cùng nhau, để tay tớ vẫn luôn ấm áp trong tay cậu dẫu bấy giờ đã là đêm Noel.

Vì cậu chẳng cần an ủi hay đưa ra lời khuyên răn mà chỉ là ngồi im cho tớ dựa vai một lát, để tớ thấy trong thoáng chốc những mệt mỏi muộn phiền có là gì trong khi cuộc đời đẹp đến thế.

Vì cậu luôn đứng chắn phía trước tớ giữa làn xe lao qua vun vút, để tớ có thể an toàn vịn vai cậu băng qua lề bên kia.

Vì cậu luôn gạt cho tớ cái gác chân mỗi lần lên xe, để tớ không lo lắng vì yên xe cậu sao mà cao quá.

Vì cậu luôn ngồi yên và rất chắc chắn, để tớ có thể yên tâm vịn cậu mỗi khi xe tới một khúc quanh.

Vì cậu luôn đưa cho tớ cái áo khoác mang theo để tớ không bao giờ bị cảm lạnh khi đi giữa trời lồng lộng gió.

Vì cậu đã chở tớ đến khám phá tất cả những nơi mới lạ, để tớ thích thú đứng giữa không gian lãng mạn và tim khe khẽ run lên.
[Tớ thích cậu vì những điều đơn giản 12908382071334460447_574_0
Vì cậu đã thức online cùng tớ mà chẳng cần làm gì, thỉnh thoảng buzz vài cú, để tớ tỉnh táo làm cho xong bài tập giữa đêm khuya.

Vì cậu luôn kể cho tớ những câu chuyện cười cậu đọc được đâu đó, dù nó thật sự không hài hước mấy nhưng tớ ghi nhận tất cả những lần cậu đã gắng công làm tớ vui.

Vì cậu luôn để mắt tìm muỗng đũa, gọi phần ăn, xịt tương ớt và dùng dao chế biến phần ăn rồi chuyền sang tớ, để tớ hạnh phúc điên người vì mình đang được yêu thương.

Vì cậu ủng hộ chuyện tớ đang muốn tham gia một cuộc thi thời trang trên báo mà lo lắng có quá nhiều tài năng lớn dự thi, để tớ có thêm động lực và niềm tin mà thử sức.

Vì cậu đã gửi cho tớ đường link bài nhạc hay đoạn phim cậu yêu thích, để tớ cảm nhận được một phần cuộc sống và tâm hồn cậu mỗi ngày.

Vì cậu đã treo avatar là hình hai đứa cười toe toét, để tớ lúc nào cũng thấy hai đứa mình rất rất gắn bó cùng nhau.

Vì cậu đã xác nhận mối quan hệ của hai đứa mình trước tất cả mọi người, để tớ yên tâm rằng cậu là một chàng trai thật sự nghiêm túc chuyện tình cảm.

Vì cậu luôn luôn thoải mái khi ở cạnh tớ và làm tớ thoải mái, để tớ tin rằng dẫu cái váy tớ mặc hôm nay đã lỗi mốt, mặt tớ có thêm một cái mụn hay tăng lên hai ký, thì cũng hoàn toàn không có vấn đề gì ghê gớm cả đâu.

Vì cậu luôn bảo tớ cứ ở phía sau cậu, để tớ yên tâm dẫu nắng hay mưa thì câu vẫn luôn che chở.

Vì cậu luôn hỏi tớ muốn ăn gì khi mình đi cùng nhau, để tớ có thể thoải mái đòi hỏi từ món này sang món khác.

Vì cậu chạy ngay đi mua cho tớ cái chong chóng xoay ngay khi tớ nói tớ thích,

Vì cậu chẳng bao giờ trêu chọc hay nhìn theo những bạn nữ khác, để tớ yên tâm rằng cậu sẽ rất khó lòng thay đổi.

Vì cậu đã kể cho tớ những bí mật của cậu ngay` nhỏ xíu, để tớ tin rằng giữa chúng mình sẽ không có quá nhiều bí mật riêng.

Vì cậu đã rủ tớ đến xem trận bóng cậu thi đấu, nhìn cậu mồ hôi đầm đìa chạy dưới sân, tớ mỉm cười có lẽ tớ đang được bước từng bước nhỏ vào cuộc sống cậu mỗi ngày.

Vì cậu chẳng bao giờ hứa hẹn những điều xa xăm hay thề non hẹn biển, để tớ có thể hiểu rắng yêu thương thật sự không nằm ở những câu nói lọt tai.

Tớ thích cậu vì những điều đơn giản 12841982541850180818_574_574

Cậu thấy đấy, liệt kê ra tất cả sẽ là một điều không tưởng. 100, 1000 hay còn hơn thế nữa làm sao mà tớ biết. Huống hồ mỗi ngày cậu lại ướp đầy trong tớ nhiều yêu thương đến thế.

Có lẽ đơn giản là, tớ yêu cậu từ những điều bé nhỏ như thế mà thôi…

nếu như ai đó... yêu... bạn ....thật lòng!
lovely_mice_cool
thành viên mới
thành viên mới
lovely_mice_cool

Bài gửiTiêu đề: Re: Tớ thích cậu vì những điều đơn giản   Tớ thích cậu vì những điều đơn giản I_icon_minitimeThu Dec 23, 2010 8:30 pm

kinh hà lương lắm bài hay nhể??
tranghoang
thành viên mới
thành viên mới
tranghoang

Bài gửiTiêu đề: Re: Tớ thích cậu vì những điều đơn giản   Tớ thích cậu vì những điều đơn giản I_icon_minitimeThu Jan 06, 2011 10:33 am

dung con "Ha Liem" lam bai nhi
tranghoang
thành viên mới
thành viên mới
tranghoang

Bài gửiTiêu đề: Re: Tớ thích cậu vì những điều đơn giản   Tớ thích cậu vì những điều đơn giản I_icon_minitimeSun Jan 16, 2011 10:40 am

Con nhà văn mà đứng ko
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tớ thích cậu vì những điều đơn giản   Tớ thích cậu vì những điều đơn giản I_icon_minitime

Tớ thích cậu vì những điều đơn giản
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Những điều mà trường học không dạy cho bạn
» ĐIỆU VỚI VEST
» Vặn dây cót để bắt đầu điều kỳ diệu
» Điều tôi muốn biết
» Những câu chuyện nhỏ